GIAO LƯU KẾT BẠN
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

GIAO LƯU KẾT BẠN

THE LOVE WILL BE DEAD BUT THE FRIENSHIP WILL NOT DEAD FOREVER

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
» CÁC CÔNG THỨC ĐẠO HÀM VÀ NGUYÊN HÀM CỦA THẦY ĐỆ
BẠN CÓ BIẾT CÁCH TẬP TRUNG?? I_icon_minitimeFri Jan 04, 2013 10:28 am by tran tuan

» Khai giảng lớp luyện thi N2 và N3 tại Trung tâm Nhật Ngữ Top Globis
BẠN CÓ BIẾT CÁCH TẬP TRUNG?? I_icon_minitimeSat Feb 11, 2012 11:10 am by tuquynh

» Học tiếng Nhật - Top Globis
BẠN CÓ BIẾT CÁCH TẬP TRUNG?? I_icon_minitimeThu Sep 22, 2011 9:38 am by tuquynh

» Học tiếng Nhật - Top Globis
BẠN CÓ BIẾT CÁCH TẬP TRUNG?? I_icon_minitimeSat Aug 13, 2011 11:04 am by tuquynh

» Teleradiology Offers CT Colonography To Rural Areas
BẠN CÓ BIẾT CÁCH TẬP TRUNG?? I_icon_minitimeWed Aug 03, 2011 9:35 pm by Khách viếng thăm

» How to create a custom flash progress bar?
BẠN CÓ BIẾT CÁCH TẬP TRUNG?? I_icon_minitimeWed Aug 03, 2011 6:15 pm by Khách viếng thăm

» fish oil 1000
BẠN CÓ BIẾT CÁCH TẬP TRUNG?? I_icon_minitimeTue Aug 02, 2011 10:47 pm by Khách viếng thăm

» Unable to open file! there is a need to incorporate sound into Java-applications and turn off silent mode.?
BẠN CÓ BIẾT CÁCH TẬP TRUNG?? I_icon_minitimeTue Aug 02, 2011 9:04 pm by Khách viếng thăm

» лечение гинекологических заболеваний
BẠN CÓ BIẾT CÁCH TẬP TRUNG?? I_icon_minitimeMon Aug 01, 2011 11:37 am by Khách viếng thăm

Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
Diễn Đàn
Diễn Đàn
Affiliates
free forum

Affiliates
free forum

BẠN CÓ BIẾT CÁCH TẬP TRUNG??

Go down 
Tác giảThông điệp
mythub7

mythub7

BẠN CÓ BIẾT CÁCH TẬP TRUNG?? Empty
Bài gửiTiêu đề: BẠN CÓ BIẾT CÁCH TẬP TRUNG??   BẠN CÓ BIẾT CÁCH TẬP TRUNG?? I_icon_minitimeWed Dec 23, 2009 12:43 pm

Nhiều bạn không hề gặp khó khăn khi học các môn Văn, Sử, Địa… bạn biết vì sao không? Vì họ biết tập trung đấy!

10 câu hỏi dưới đây sẽ giúp bạn xác định “level” tập trung của mình, hãy chọn các câu trả lời theo thứ tự sau đây:

A- Quá đúng luôn, không có gì phải bàn cãi!

B- Ừ, cũng đúng đấy, mình đồng ý!

C- Chắc không đúng đâu!

D- Làm gì có, “không bao vờ”

Và đây là câu hỏi:

1. Thiệt là bực mình khi ai cũng thích làm phiền mình, nhất là những lúc căng thẳng với thi cử!

2. Một khi đã “cắt ngang dòng suy tư” của mình, mình sẽ khó mà tập trung trở lại công việc đang dở dang.

3. Mình đang tập trung cao độ, đột nhiên có người rủ đi ăn, và thế là mình “ô-kê con gà đen” ngay vì mình thừa biết tính mình vốn dễ “bị dụ”.

4. Này nhé, mình rất thích tưởng tượng, ngồi học một lúc là mình vẽ ra vô vàn viễn cảnh tốt đẹp cho tương lai.

5. Với mình hả, tập trung là điều không cần thiết, vì dù đã cố gắng “mấy chục” tháng qua, mình vẫn rất rất tệ!

6. Hix, mình cứ phải nhờ người khác nhắc đi nhắc lại nhiều lần, từ bài học cho đến chuyện trong nhà ngoài ngõ, trí nhớ mình “kinh” lắm.

7. Mình thích được làm một nàng công chúa xinh đẹp bị giam cầm ở một lâu đài xa xôi nào đó đợi hoàng tử của lòng mình đến cứu, mìng còn thích có thật nhiều tài phép như Đôrêmon nữa… nói chung mình rất thích mơ mộng.

8. Không biết một ngày mình làm hỏng bao nhiêu việc nữa, ôi thật là hậu đậu!

9. Mình hay có cảm giác thất vọng với bản thân, cũng không biết tương lai mình sẽ thế nào nữa.

10. Bạn bè ai cũng bảo phòng ngủ của mình rất tuyệt và ai cũng muốn đến thăm hoài!

Bạn hãy xem kết quả nhé!

Nếu bạn trả lời là A quá nhiều:

Bạn chẳng tập trung chút nào, công việc của bạn thuờng chẳng đạt kết quả tốt, bạn cũng mất rất nhiều thời gian để học thuộc được một bài thơ hay một sự kiện lịch sử. Có lẽ bạn chưa biết cách để tập trung rồi. Bạn nên học cách điều khiển thời gian cũng như trí óc của mình, bạn còn cần tìm niềm vui trong học tập cũng như công việc, chỉ có yêu thích, bạn mới có thể phấn khởi tập trung và hòan thành tốt mà thôi.

Nếu bạn chọn nhiều câu B:

Kết quả của bạn chỉ khá hơn đáp án A một chút thôi, nghĩa là bạn vẫn đang ở tình trạng mất tập trung “triền miên vĩnh viễn”, nhưng vẫn còn cơ hội phục hồi, bạn ạ. Bạn hãy tận dụng thời gian của mình một cách hiệu quả hơn để có thể hòan thành công việc nhanh chóng, bạn cũng nên có vài bí kíp cho riêng mình để không dễ dàng mất tập trung nữa, bạn ạ.

Nhiều câu C nhất thì sao nhỉ?

Xem nào, bạn biết cách cố gắng để giữ tập trung đấy, tuy nhiên bạn cũng rất dễ “bị dụ” bới những bộ váy xinh đẹp, những trò chơi cá tính hay đơn giản là một bịch bánh tráng chua chua cay cay, phải cố gắng thêm chút nữa, bạn nhé!

Bạn chọn nhiều câu D:

Hai chữ thôi bạn ạ: Tuyệt vời! Bạn biết tập trung, biết kiểm sóat bản thân, không bị “kẻ xấu dụ dỗ”! Hãy cố gắng gìn giữ và phát huy bạn nhé!

Và sau đây là một vài mẹo nhỏ dành cho những ai dễ mất tập trung, hy vọng sẽ giúp ích được cho bạn trong những kì thi sắp tới sau sau này nữa!

1. Cơ sở vật chất: Nếu bạn quyết chí học hành, thì trước hết phải chuẩn bị thật tốt từ bàn ghế, sách vở, đèn, quạt trong phòng. Có như vậy, bạn mới không có “cớ” quên món này, thiếu món kia để chạy sang trái, quay sang phải được. Bạn còn nên học trong một môi truờng thóang mát, đầy đủ ánh sáng, và cần nhất là thật yên tĩnh để không bị tiếng rao của “cô bánh tráng, chị trái cây” làm phiền!

2. Quy định giờ giấc: Bạn nên lên kế họach cho những thói quen hằng ngày như ăn uống, thư giản và cố gắng thực hiện theo kế hoạch. Nên để điện thọai ở chế độ “silent”, nghĩa là yên lặng đấy mà, hãy đợi đến giờ nghỉ giải lao để trả lời điện thọai hay tin nhắn, bạn nhé!

3. Luyện tập kĩ năng nghe: Quan trọng lắm bạn ơi! Hãy để người đối diện nói hết ý của mình, đừng chen ngang! Hãy cố gắng tập trung lắng nghe, bạn cũng nên thể hiện sự chân thành của bạn khi nghe người khác nói chuyện như gật đầu, mỉm cười… ngôn ngữ hình thể cũng đóng một vai trò quan trọng trong việc tập trung đấy bạn!
Laughing

BẠN CÓ BIẾT CÁCH TẬP TRUNG??
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» HỌC CÁCH VỠ OÀ,HỌC CÁCH YÊU THƯƠNG
» Mèo móm biết hát
» BIỂU TƯỢNG GIÁNG SINH VÀ NHỮNG ĐIỀU BẠN CHƯA BIẾT
» Khai giảng lớp đàm thoại sơ trung cấp tại Top Globis
» 10 CÁCH RÈN LUYỆN CHO NÃO KHỎE